Tayoyin marasa iska: Juyin hanya

KASHIN HOTO:
Hoton hoto
iStock

Tayoyin marasa iska: Juyin hanya

Tayoyin marasa iska: Juyin hanya

Babban taken rubutu
Kamfanoni da yawa suna tambayar taya mai huhu bayan sun ga alamu masu kama da gaba a nune-nunen kasuwanci a duniya.
    • About the Author:
    • Sunan marubuci
      Quantumrun Haskaka
    • Afrilu 28, 2023

    Duk da shakku na farko, samfurin taya mara iska na Michelin, Uptis, ya sami ra'ayi mai kyau daga mahayan gwaji da kuma yabo ga dorewar sa da ƙirar yanayi. Michelin yana cikin kamfanonin taya da yawa da ke aiki akan tayoyin marasa iska, amma an fara kallon su a matsayin mai yuwuwa kamar yadda Janar Motor (GM) ya fara tunanin abubuwan hawa masu cin gashin kansu. Koyaya, kasuwancin biyu sun yi niyya samun tayoyin marasa iska a kasuwa nan da 2024.

    mahallin taya mara iska

    Injiniyoyin sun tsara tsarin saƙar zuma mai iska ta amfani da bugu na 3D wanda ke sassauƙa kusa da gefuna kuma mai ƙarfi a tsakiya don kula da dabaran. Hakanan ana samar da takin waje ta amfani da firinta na 3D, kuma Michelin ya yi iƙirarin za a iya sabunta shi yayin da tattakin ya ƙare. Dole ne a canza tayoyin mota na gargajiya a duk lokacin da wannan ya faru ko kuma lokacin da ake buƙatar sabon tsarin tattake ko abun da ke ciki, kamar mai da tayoyin hunturu zuwa na rani. 

    Idan aka kwatanta da taya na pneumatic na gargajiya, taya mara iska yana da fa'idodi iri-iri. Babban fa'idar ita ce abokan ciniki ba za su sake damuwa game da faɗuwar taya ba, ko da sun ci karo da tarkacen gilashi ko tarkace bazuwar. Bugu da kari, wadannan tayoyin ba sa bukatar a yi musu hidima ko a duba karfin iska akai-akai. Don haka, duk motar da aka sanye da tayoyin Uptis na iya tafiya ba tare da jack, spare, da na'urar kula da matsa lamba ta taya ba, adana nauyi da kuɗi.

    Ɗaya daga cikin hatsarori da ke bayyana a farkon bayyanar shi ne yuwuwar kayan da ke cikin tarko a cikin magana. Ya kamata masu magana su iya jujjuya su cikin 'yanci don yin aiki yadda ya kamata. Abubuwa masu wuya suna iya cutar da magana cikin sauƙi idan an kama su a ciki, kuma yashi, laka, ko dusar ƙanƙara na iya toshe su, yana sa ƙafafun su zama marasa daidaituwa. Bugu da ƙari, tayoyin da ba su da iska suna da nauyi, suna yin mummunan tasiri ga ingancin mai da aikin abin hawa.

    Tasiri mai rudani

    Sabbin dabaru kamar Sensors a cikin tayoyin hangen nesa na iya taka muhimmiyar rawa a cikin aminci, musamman motocin tuƙi. Wadannan na'urori masu auna firikwensin za su iya gano halin da tayoyin ke ciki da kuma faɗakar da mahayin duk wani tarkace da ke makale a cikin tayoyin. Bugu da ƙari, idan tsarin ya san yawan lalacewa a kan taya, za su iya ƙididdige lokacin da za a yi birki don tsayawa cikin lokaci, yana taimakawa wajen rage haɗarin mota. Tayoyin da ba su da iska na iya buɗe sabbin dama don ƙirar abin hawa, ba da damar yin amfani da sararin samaniya mai inganci da ba da sassaucin ƙira. Wani fa'idar tayoyin marasa iska shine rage kulawa. Ba tare da buƙatar dubawa akai-akai da daidaita matsi na taya ba, masu abin hawa na iya adana lokaci da farashi.

    Tare da raguwar buƙatun tayoyin gargajiya, yanayin kuma zai amfana. Tun da ba za a sake maye gurbin tayoyin ba, kera waɗannan abubuwan za a rage, rage fitar da iskar carbon da sharar gida. Yayin da wasu rashin aikin yi na iya haifar da masana'antar kera taya, masana'antar guda ɗaya na iya jawo sabbin injiniyoyi masu sha'awar inganta wannan sabon tsarin taya. 

    Abubuwan tayoyin marasa iska

    Faɗin tasirin tayoyin marasa iska na iya haɗawa da:

    • Sabbin ka'idoji da manufofin sufuri, masu yuwuwar haifar da sauye-sauye a matakan hanya da buƙatun binciken abin hawa.
    • Haɓaka ƙarin ci gaba a fasahar taya, mai yuwuwar haifar da sabbin abubuwa a cikin masana'antu masu alaƙa kamar kimiyyar kayan abu da injiniyanci. 
    • Ana ƙirƙira samfuran abin hawa na gaba don ɗaukar tayoyin marasa iska a matsayin tsoho.
    • Canje-canje na ƙaramar hukuma ga ababen more rayuwa na hanya, mai yuwuwar haifar da haɓaka sabbin kayan titi da ƙirar da aka inganta don amfani da su.
    • Daban-daban ƙananan tasirin tasiri ga masana'antar kera motoci, mai yuwuwar haifar da asarar ayyuka a sassan masana'antar taya da gyara.
    • Komawa kasuwa ta farko daga abokan cinikin da ke shakkar ƙin saka hannun jari a cikin tayoyin marasa iska dangane da farashi ko damuwa na aminci.

    Tambayoyin da za a duba

    • Me zai sa ka so ka canza zuwa taya mara iska idan kana da abin hawa? 
    • Ta yaya kuma kuke tunanin ƙirar mota za ta canza saboda wannan sabon salo?

    Nassoshi masu hankali

    Shahararrun hanyoyin haɗin gwiwa da cibiyoyi an yi nufin wannan fahimtar: