Nazarin tunani: za ku iya faɗi abin da nake ji?

Nazarin tunani: za ku iya faɗi abin da nake ji?
KASHIN HOTO:  

Nazarin tunani: za ku iya faɗi abin da nake ji?

    • Author Name
      Samantha Levine
    • Marubucin Twitter Handle
      @Quantumrun

    Cikakkun labari (Yi amfani da maɓallin 'Manna Daga Kalma' KAWAI don kwafa da liƙa rubutu amintacce daga Word doc)

    Sadarwar da ba ta tsaya tsayawa ba a kan kwamfutoci, wayoyinmu, da kwamfutoci suna ba mu sauƙi maras tabbas. Duk yana da kyau da farko. Sa'an nan, yi tunanin sau da yawa da kuka sami saƙo, rashin sanin irin sautin da ya kamata a karanta a ciki. Shin fasaha tana haifar da isasshen jin daɗi a cikin samfuranta da ayyukanta?

    Watakila wannan shi ne saboda kwanan nan al'ummarmu sun fahimci jin daɗin rai da kuma yadda za a cimma shi. Kullum muna kewaye da kamfen ɗin da ke ƙarfafa mu mu huta daga aiki, share kawunanmu, da kuma tsarkake zukatanmu don shakatawa.

    Waɗannan alamu ne da ke faruwa tare kamar yadda fasaha ba ta bayyana motsin rai a fili, duk da haka al'umma na ba da fifiko kan wayar da kan al'umma. Wannan sai ya ba da shawara mai mahimmanci: ta yaya za mu ci gaba da sadarwa ta hanyar lantarki, duk da haka haɗa motsin zuciyarmu a cikin saƙonninmu?

    Analytics Emotional (EA) shine amsar. Wannan kayan aiki yana ba da damar ayyuka da kamfanoni su gano motsin zuciyar da masu amfani ke fuskanta a lokacin amfani da samfurin su, sannan tattara wannan azaman bayanan da za a bincika kuma a yi nazari daga baya. Kamfanoni za su iya amfani da waɗannan nazarin don gano abubuwan da abokan cinikinsu suke so da abubuwan da ba sa so, suna taimaka musu tsinkaya ayyukan abokin ciniki, kamar “yin sayayya, yin rajista, ko yin zabe”.

    Me yasa kamfanoni ke sha'awar motsin zuciyarmu?

    Al'ummar mu tana mutunta sanin kanmu, neman taimakon kai kamar yadda ake buƙata, da ɗaukar matakai masu kyau don sarrafa yadda muke ji.

    Har ma za mu iya kallon muhawarar da aka yi kan shahararren shirin ABC, Bahaushe. ’Yan takarar Corinne da Taylor sun yi ta cece-kuce kan manufar “hankalin motsin rai” da alama abin ban dariya ne a kallon farko. Taylor, mai ba da shawara kan lafiyar kwakwalwa mai lasisi, ya yi iƙirarin cewa mutum mai hankali yana sane da yadda suke ji da kuma yadda ayyukansu zai iya tasiri na wasu. Kalmomin kama "hankalin motsin rai" ya mamaye Intanet. Har ma yana ɗaya daga cikin sakamako na farko akan Google idan kun rubuta "motsi". Kasancewar rashin sanin wannan kalmar da yuwuwar fassararsa (mai takara Corrine ya gano cewa kasancewa “marasa hankali” yana daidai da rashin fahimta) na iya jaddada ƙimar darajar da muke bayarwa akan ganowa da sarrafa motsin zuciyarmu kan kanmu. 

    Fasaha ta fara taka rawa wajen taimaka wa daidaikun mutane su shiga cikin taimakon kai da kai ta hanyar taɓa maɓalli. Dubi kaɗan daga cikin shafukansu akan Shagon iTunes:

    Yadda motsin rai ke haɗawa da nazarin tunani

    Aikace-aikacen da aka ambata a baya suna aiki azaman tsaunuka don samun kwanciyar hankali ga masu amfani da magana da bayyana motsin rai. Suna jaddada lafiyar motsin rai ta hanyar haɓaka dabarun bin diddigin motsin rai, kamar tunani, tunani, da / ko yin jarida kusan. Bugu da ƙari, suna ƙarfafa masu amfani don jin dadi tare da bayyana motsin zuciyar su da jin dadin su a cikin fasaha, muhimmin sashi na EA.

    A cikin nazarin tunani, ra'ayoyin ra'ayi yana aiki azaman bayanan ƙididdiga, wanda za'a iya yanke shi don taimakawa kamfanoni da kamfanoni su fahimci bukatun masu amfani da/ko masu amfani. Waɗannan ƙididdiga na iya ba da shawara ga kamfanoni yadda masu amfani za su iya nuna hali lokacin da suka fuskanci zaɓi - kamar siyan kayayyaki ko tallafawa 'yan takara - kuma daga baya taimaka wa kamfanoni aiwatar da waɗannan shawarwari.

    Ka yi tunani game da Bar Facebook "Reaction" Bar- Buga ɗaya, motsin zuciyarmu shida don zaɓar daga. Ba sai ka sake yin “like” a rubutu a Facebook ba; Kuna iya son shi yanzu, son shi, yi masa dariya, ku yi mamakinsa, ku ji haushin sa, ko ma ku yi fushi da shi, duk ta hanyar taɓa maɓalli. Facebook ya san irin nau'ikan rubuce-rubucen da muke jin daɗin gani daga abokanmu da kuma waɗanda muke ƙin gani (tunanin hotunan dusar ƙanƙara da yawa a lokacin dusar ƙanƙara) kafin mu yi sharhi a kai. A cikin nazarin tunani, kamfanoni suna amfani da ra'ayoyinmu da halayenmu don biyan ayyukansu da manufofinsu ga bukatun mabukaci da damuwa. Bari mu ce kuna "LOVE" kowane hoton ɗan kwikwiyo a cikin jerin lokutan ku. Facebook, idan ya zaɓi yin amfani da EA, zai haɗa ƙarin hotuna na kwikwiyo akan tsarin tafiyarku.

    Ta yaya EA zai tsara makomar fasaha?

    Na'urorinmu sun riga sun hango motsinmu na gaba kafin mu yi su. Apple Keychain yana fitowa, yana ba da damar shigar da lambar katin kuɗi a duk lokacin da mai siyar da kan layi ya nemi bayanin biyan kuɗi. Lokacin da muka gudanar da bincike mai sauƙi na Google don "takalma na dusar ƙanƙara", bayanan martaba na Facebook suna ɗaukar tallace-tallace na takalman dusar ƙanƙara lokacin da muka shiga bayan dakika. Lokacin da muka manta haɗa takarda, Outlook yana tunatar da mu mu aika kafin mu danna shigar.

    Binciken motsin rai yana faɗaɗa wannan, yana bawa kamfanoni damar fahimtar abin da ke tattare da masu amfani da su kuma yana ba da haske kan dabarun da za a iya amfani da su don ƙara jawo hankalin su don amfani da samfuransu ko ayyukansu a nan gaba.

    Kamar yadda aka fada a kan beyondverbal.com, nazarin tunani na iya sake sabunta duniyar binciken kasuwa. Bayan da Shugaba Yuval Mor ya ce, "na'urori na sirri suna fahimtar motsin zuciyarmu da jin daɗinmu, suna taimaka mana fahimtar mafi kyawun abin da ke sa mu farin ciki da gaske".

    Wataƙila nazarin tunanin mutum zai iya taimakawa kamfanoni su ci gaba da kamfen ɗin talla a kusa da bukatu da damuwar abokan cinikin su fiye da da, bi da bi da jan hankali da jan hankalin masu siye fiye da kowane lokaci.

    Hatta manyan kamfanoni, daga Unilever zuwa Coca-Cola, suma sun fara amfani da nazarin tunani, suna ganin shi a matsayin "'iyakar gaba' na manyan bayanai", a cewar Campaignlive.co.uk. Ana haɓaka software wanda ke gane yanayin fuska (mai daɗi, ruɗewa, mai ban sha'awa) da kuma ƙididdigewa wanda zai iya kamawa da fassara tunanin mai amfani. Gabaɗaya, ana iya amfani da waɗannan don taimakawa kamfanoni su yanke shawarar abin da masu siye ke so fiye da, suna son ƙasa da abin da suke tsaka tsaki.

    Mikhel Jaatma, Shugaba na Realeyes, kamfanin auna motsin rai, ya lura cewa EA ita ce hanyar "sauri da rahusa" na tattara bayanai, idan aka kwatanta da binciken kan layi ko jefa kuri'a