Kanada tsinkaya don 2022

Karanta 30 tsinkaya game da Kanada a cikin 2022, shekarar da za ta ga wannan ƙasar ta sami gagarumin sauyi a siyasarta, tattalin arziki, fasaha, al'adu, da muhallinta. Makomarku ce, gano abin da kuke ciki.

Quantumrun Haskaka shirya wannan jerin; A Trend hankali kamfanin tuntuba da ke amfani da shi hangen nesa don taimakawa kamfanoni su bunƙasa daga nan gaba abubuwan da ke faruwa a hangen nesa. Wannan shi ne ɗaya daga cikin abubuwan da al'umma za ta iya fuskanta a gaba.

Hasashen dangantakar kasa da kasa don Kanada a cikin 2022

Hasashen dangantakar ƙasa da ƙasa don tasiri Kanada a cikin 2022 sun haɗa da:

Hasashen Siyasa na Kanada a cikin 2022

Hasashen da ke da alaƙa da siyasa don tasiri Kanada a cikin 2022 sun haɗa da:

Hasashen gwamnati don Kanada a cikin 2022

Hasashen da ke da alaƙa da gwamnati don tasiri Kanada a cikin 2022 sun haɗa da:

  • Masu suka sun yi gargadin sabon 'harajin alatu' na ottawa kan motoci masu tsada, jirage da kwale-kwale na iya koma baya.link
  • Bankin Canada ana sa ran zai tura kudaden ruwa zuwa cikin yankuna masu iyaka.link
  • Kanada Za Ta Sanya Sabon Haraji akan Jiragen Sama masu zaman kansu, Jiragen Ruwa da Motocin Al'adu.link

Hasashen Tattalin Arziki na Kanada a cikin 2022

Hasashen da ke da alaƙa da tattalin arziki don tasiri Kanada a cikin 2022 sun haɗa da:

  • Ma'aikatan Tsaro na Kanada (CSA) sun daidaita ƙa'idodin tsaro na yanzu don magance ƙayyadaddun crypto-kayan. Yiwuwa: 80%1
  • Ɗaga Dukan Kwale-kwale: Dama a cikin Digitizing Masana'antu na Gargajiya na Kanada.link
  • Mutanen Kanada suna zurfafa cikin bashi: kididdigar Kanada.link
  • Masu suka sun yi gargadin sabon 'harajin alatu' na ottawa kan motoci masu tsada, jirage da kwale-kwale na iya koma baya.link
  • Kanada Za Ta Sanya Sabon Haraji akan Jiragen Sama masu zaman kansu, Jiragen Ruwa da Motocin Al'adu.link

Hasashen fasaha don Kanada a cikin 2022

Hasashen da ke da alaƙa da fasaha don tasiri Kanada a cikin 2022 sun haɗa da:

  • Ɗaga Dukan Kwale-kwale: Dama a cikin Digitizing Masana'antu na Gargajiya na Kanada.link
  • Tsarin yanayin fintech na Toronto yana haɓaka; Man jirgin saman Kanada yana tafiya kore.link
  • Hasashen 20 na shekaru 20 masu zuwa.link
  • Robo tukunya: Aphria ta ce maɓalli na atomatik don samar da cannabis mai rahusa.link

Hasashen al'adu don Kanada a cikin 2022

Hasashen da ke da alaƙa da al'adu don tasiri Kanada a cikin 2022 sun haɗa da:

  • Kanada tana ba da kashi 95% na taimakon ƙasashen waje ga shirye-shiryen da suka shafi jinsi waɗanda ke tallafawa mata da 'yan mata. Yiwuwa: 60%1
  • Tsibirin Granville yana neman shigarwa don sake haɓaka tsohuwar harabar Emily Carr zuwa "cibiyar fasaha da haɓakawa".link
  • Robo tukunya: Aphria ta ce maɓalli na atomatik don samar da cannabis mai rahusa.link

Hasashen tsaro na 2022

Hasashen da ke da alaƙa da tsaro don tasiri Kanada a cikin 2022 sun haɗa da:

  • Gwamnati na sa ran bayar da kwangilar sabbin jiragen yaki na 88 tsakanin shekarar 2022-24, tare da isarwa a tsakiyar 2020s da kuma ingantacciyar rundunar sojin sama a farkon 2030s. Yiwuwa: 80%1

Hasashen kayan aikin Kanada a cikin 2022

Hasashen da ke da alaƙa da kayan more rayuwa don tasiri Kanada a cikin 2022 sun haɗa da:

  • Lardin Nova Scotia ya buɗe tashar jirgin ruwa ta farko ta Kanada tare da goyon baya daga kamfanonin sararin samaniya na Amurka. Yiwuwa: 80%1
  • An kammala faɗaɗa bututun mai mai cike da cece-kuce na Trans Mountain wanda ke ba da damar jigilar ɗanyen mai da tace mai daga lardin Alberta zuwa gabar tekun British Columbia don sayarwa a kasuwannin Asiya. Yiwuwa: 80%1
  • Za a kammala fadada bututun mai na Trans Mountain tsakanin 2022 zuwa 2024, ta yadda zai ba da damar jigilar danyen mai mai inganci daga Alberta zuwa Vancouver sannan ya fita zuwa kasuwannin Asiya. Hakanan zai ƙara ganga 590,000 na ƙarfin jigilar kayayyaki yau da kullun, Yiwuwar 15%: 60%1
  • T-minus shekara 1 har sai an fara ginin wurin harba roka a Nova Scotia.link
  • Trans Mountain yana tattara ma'aikata don fara fadada bututun mai, yana tsammanin kammalawa a tsakiyar 2022.link

Hasashen muhalli don Kanada a cikin 2022

Hasashen da ke da alaƙa da muhalli don tasiri Kanada a cikin 2022 sun haɗa da:

  • Harajin Carbon na Kanada ya kai dala 50 akan kowace tan da aka caje ga masu fitar da carbon. Lardunan Saskatchewan, Manitoba, Ontario, New Brunswick, Yukon, da Nunavut sun kasance lardunan da za su shiga wannan shirin. Yiwuwa: 70%1
  • Tsarin yanayin fintech na Toronto yana haɓaka; Man jirgin saman Kanada yana tafiya kore.link
  • Menene harajin carbon, kuma zai haifar da bambanci?.link

Hasashen Kimiyya na Kanada a cikin 2022

Hasashen da ke da alaƙa da kimiyya don tasiri Kanada a cikin 2022 sun haɗa da:

  • Robo tukunya: Aphria ta ce maɓalli na atomatik don samar da cannabis mai rahusa.link

Hasashen kiwon lafiya na Kanada a cikin 2022

Hasashen da ke da alaƙa da lafiya don tasiri Kanada a cikin 2022 sun haɗa da:

  • Tsakanin 2022 zuwa 2025, Kanada ta ƙaddamar da tsarin kula da harhada magunguna na jama'a na duniya, mai biyan kuɗi guda ɗaya wanda ya kai dala biliyan 15 wanda zai tsara jerin magunguna na ƙasa waɗanda mai biyan haraji zai rufe. Yiwuwa: 60%1
  • Alberta ta zama lardi na farko a Kanada don tsara maganin tabin hankali.link
  • Masu sassaucin ra'ayi, NDP sun gabatar da "fadada mafi girma na kiwon lafiyar jama'a a cikin shekaru 60".link
  • Kwayoyin insulin na iya kawo ƙarshen buƙatar allura mai raɗaɗi.link
  • Lafiyar Hankali Ya Zama Mahimmancin Kasuwanci.link

Karin hasashe daga 2022

Karanta manyan hasashen duniya daga 2022 - danna nan

Sabunta shirin na gaba don wannan shafin albarkatun

Janairu 7, 2022. An sabunta ta ƙarshe Janairu 7, 2020.

Shawarwari?

Ba da shawarar gyara don inganta abubuwan da ke cikin wannan shafi.

Har ila yau, tir da mu game da kowane batu na gaba ko yanayin da kuke so mu rufe.