Fasahar Cloud da sarƙoƙin samarwa: Juya sarƙoƙi zuwa cibiyoyin sadarwar dijital

KASHIN HOTO:
Hoton hoto
iStock

Fasahar Cloud da sarƙoƙin samarwa: Juya sarƙoƙi zuwa cibiyoyin sadarwar dijital

Fasahar Cloud da sarƙoƙin samarwa: Juya sarƙoƙi zuwa cibiyoyin sadarwar dijital

Babban taken rubutu
Dijital ya ɗauki sarƙoƙin wadata ga gajimare, shimfida hanyoyi don ingantattun matakai da kore.
    • About the Author:
    • Sunan marubuci
      Quantumrun Haskaka
    • Maris 1, 2023

    Takaitacciyar fahimta

    Fasahar gajimare sun mai da sarƙoƙin samar da kayayyaki zuwa hanyoyin sadarwa na dijital waɗanda ke haɗa magudanar kayayyaki da ayyuka tare da baiwa, bayanai, da kuɗi. Wannan haɓakawa yana bawa ƙungiyoyi damar daidaitawa da kasuwannin da ba su da ƙarfi a yau da kuma rage sauyin yanayi. 

    Fasahar Cloud da mahallin hanyoyin samar da kayayyaki 

    Sarrafa sarkar samarwa ya ƙunshi daidaitawa da haɓaka motsin kaya, ayyuka, da bayanai daga masu kaya zuwa abokan ciniki. Kalubale ɗaya na gama-gari a cikin sarrafa sarkar samar da kayayyaki shine kasancewar silos, wanda ke nufin shingen tsari, aiki, ko al'adu waɗanda ke hana ingantaccen haɗin gwiwa tsakanin masu ruwa da tsaki. Waɗannan silos ɗin na iya haifar da matsalolin da ke fitowa a ƙarshen mataki kuma suna iya iyakance zaɓuɓɓukan amsawa. 

    Hanya ɗaya don magance wannan ƙalubalen ita ce ta hanyar yin amfani da digitization da kafa tsarin "control Tower". Tsarin hasumiya mai sarrafawa yana haɗa abokan ciniki da masu ba da sabis don ƙirƙirar al'umma na lantarki "ko da yaushe-kan", yana ba da damar hangen nesa na ainihin lokaci da haɗin kai maras kyau a cikin sarkar samar da kayayyaki. Ta hanyar yin amfani da ƙididdiga, kayan aiki masu fahimi, da ƙa'idodi masu wayo, tsarin hasumiya na iya ba da haske mai aiki da aiwatar da aiwatarwa ta atomatik, yana haifar da haɓakawa da haɓaka sabbin abubuwa. 

    Cibiyoyin samar da dijital, waɗanda fasahar girgije ke kunna, suna da fa'idodi guda huɗu daban-daban: haɗin kai, mai hankali, sassauƙa, da daidaitawa. Waɗannan fa'idodin suna haifar da ganuwa da ba a taɓa gani ba, fahimta, da sassauƙa yayin aiki cikin sauri da sikeli. 

    • alaka: Shigar da fasahar girgije a cikin sarkar samar da kayayyaki ya ba da damar hangen nesa daga ƙarshen zuwa-ƙarshe, yana ba ƙungiyoyin damar yin aiki da sauri don magance rikice-rikice. 
    • fasaha: Ya kara ba da damar kwararar bayanai da kuma buɗe yuwuwar yin nazarin ɗimbin bayanai, yana barin ƙungiyoyi su sami fa'idodin aiki. 
    • m: An haɓaka kwararar kayayyaki da ayyuka ta hanyar ƙara ganin matakai da haɗin kai tsakanin masu ruwa da tsaki. 
    • scalable: Wannan haɗin gwiwar ya ba da gudummawar rage gubar da lokutan amsawa, ƙananan farashi, rigakafin haɗari mai haɗari, mafi girman sassauci, da ƙara nuna gaskiya. 

    Tasiri mai rudani

    Kamar yadda sarƙoƙin samar da kayayyaki ke haɗa fasahohin girgije, ana iya tsammanin za a sake tsara su don zama masu inganci, rage lokaci da ɓarnawar albarkatu. Tsarin tsarin samar da kayan aiki na tushen girgije yana ba da damar ingantacciyar daidaituwa da sadarwa tsakanin abubuwan sarƙoƙi daban-daban. Bugu da ƙari, gajimaren yana ba da damar samarwa mai ƙarfi, yawan haya, da ingantaccen amfani da uwar garken, baiwa kamfanoni damar haɓaka ko ƙasa kamar yadda ake buƙata. Wani fa'idar haɗa fasahar girgije a cikin sarƙoƙi shine ingantacciyar yanke shawara. Ta hanyar yin amfani da ƙididdiga da kayan aiki na fahimi, tsarin sarkar samar da kayayyaki na tushen girgije suna ba da fa'idodi masu aiki waɗanda za a iya amfani da su don yanke shawara mafi kyau, ƙarin bayani. Wannan haɓakar haɓaka yana taimaka wa kamfanoni da sauri don canza yanayin kasuwa.

    Don haka, samfurin 'ɗauka, kuskure, da zubar' na layi na iya zama mai aiki. Ana sa ran za a ƙara amfani da kayan aiki kamar na'ura koyo da tsarin basirar ɗan adam (AI/ML) yayin da kamfanoni ke fahimtar fa'idodin ƙididdige sarƙoƙin samar da su. Fasahar da ke kunna Cloud kamar tagwayen dijital waɗanda ke ba da izinin kwaikwaiyo na wurare na zahiri da abubuwan more rayuwa na iya motsa kasuwanci zuwa ayyuka masu inganci da dorewa. Game da aiki, tsarin IT na cikin gida da matasan fasahar gajimare na iya haifar da buƙatar ƙwarewar gudanarwa da ke tattare da haɗin kai na sabis, ƙwarewar sayan da aka sanar, sauƙaƙe kwangila, da sarrafa mai siyarwa da haɓakawa. Gabaɗaya, ƙididdigar girgije da fasahar ajiya za su ci gaba da samun karuwar saka hannun jari a cikin 2020s da 2030s. 

    Abubuwan da ke tattare da fasahar girgije da sarƙoƙin samar da kayayyaki

    Faɗin abubuwan da ke tattare da haɗa fasahar girgije a cikin sarƙoƙi na iya haɗawa da:

    • Kamfanoni masu masana'antu ta amfani da tsarin samar da kayayyaki na tushen girgije don ba da damar hangen nesa na ainihin lokacin samarwa da matakan ƙididdiga, ƙyale kamfanoni su fi dacewa sarrafa sarkar samar da kayayyaki da kuma amsa da sauri ga canje-canjen buƙatu.
    • Shagunan sayar da kayayyaki suna amfani da tsarin sarkar samar da kayayyaki na tushen girgije don samar da bayanai na ainihi akan buƙatun abokin ciniki da matakan ƙididdiga, yana baiwa masu siyar da damar haɓaka sarrafa kayan aikin su kuma mafi kyawun biyan buƙatun abokin ciniki.
    • Masu ba da kiwon lafiya suna yin amfani da tsarin sarkar samar da kayan aiki na tushen girgije don mafi kyawun sa ido kan kayan aikin likita da kayan aiki, ba da damar asibitoci da asibitocin don biyan bukatun marasa lafiya da rage sharar gida.
    • Ana amfani da tsarin sarkar samar da kayan aiki na tushen girgije don haɓaka hanyoyi da haɓaka kulawa da jigilar jiragen ruwa, wanda ke haifar da tanadin farashi da ingantaccen inganci a cikin masana'antar sufuri da dabaru. 
    • Kamfanonin makamashi suna amfani da tsarin samar da iskar gas na tushen girgije don haɓaka haƙar mai da iskar gas, da baiwa kamfanoni damar haɓaka ayyukansu da rage farashi.

    Tambayoyin da za a duba

    • Idan kuna aiki a cikin sarkar samarwa, ta yaya kamfanin ku ke amfani da fasahar tushen girgije?
    • Menene sauran yuwuwar ƙalubalen amfani da fasahar girgije a cikin sarƙoƙi? 

    Nassoshi masu hankali

    Shahararrun hanyoyin haɗin gwiwa da cibiyoyi an yi nufin wannan fahimtar: